“ไก่เดือยทอง” สเปอร์ส ลูกทีม โชเซ่ มูรินโญ่ ฟอร์มล่าสุดในลีกสะดุดเสมอแบบน่าเจ็บใจ เกมนี้พร้อมมี แกเร็ธ เบล เป็นตัวจริงรอรับ แอลเอเอสเค ลินซ์ สโมสรดังออสเตรีย ในการแข่งขันฟุตบอลยูโรปาลีก รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เจ นัดแรก คืนวันพฤหัสบดีที่ 22 ตุลาคม 2563

สนาม : ท็อตแน่ม ฮอตสเปอร์ สเตเดี้ยม

    ไก่เดือยทองพลาดท่าโดนเวสต์แฮมตามตีเสมอ 3-3 ทั้งๆ ที่นำห่างถึง 3 ลูก กุนซือ โชเซ่ มูรินโญ่ หมดสิทธิ์ใช้งาน เจเฟ็ต แทนแกนก้า กองหลังดาวรุ่ง ที่บาดเจ็บ เช่นเดียวกับ โจ โรดอน แนวรับตัวใหม่ที่ดึงมาจากสวอนซี เพราะลงทะเบียนเล่นรอบนี้ไม่ทัน   ส่วน เอริก ดายเออร์ และ โจวานี่ โล เซลโซ่ ที่เจ็บเอ็นหลังหัวเข่าและต้นขาตามลำดับ รวมไปถึง เอริค ลาเมล่า ที่มีอาการกล้ามเนื้อตึงเล็กน้อยจนพลาดเกมล่าสุด ต้องรอทดสอบความฟิต 

    การจัดทัพจะพักตัวหลักอย่าง แฮร์รี่ เคน และ ซน ฮึง-มิน แล้วโรเตชั่นขุมกำลังเพื่อเปิดโอกาสให้บรรดาชุดสองได้ลงสนาม รวมทั้ง แกเร็ธ เบล ที่จะลงเป็นตัวจริงนัดแรกหลังลงสำรองในเกมเจ๊าค้อน, แม็ตต์ โดเฮอร์ตี้, เบน เดวิส, แฮร์รี่ วิงค์ส, ลูกัส มูร่า และ เดเล่ อัลลี่ ขณะที่ การ์ลอส วินิซิอุส หัวหอกแซมบ้าตัวใหม่ที่ยืมมาจากเบนฟิก้า มีโอกาสประเดิมสนามเป็น 11 คนแรก

แอลเอเอสเค ลินซ์  ฟอร์มดีชนะ 4 จาก 5 เกมหลัง รวมทั้งล่าสุดที่ไล่อัดวอร์เกิ้ล 3-0 ในเกมออสเตรีย คัพ กุนซือ โดมินิค ธัลฮัมเมอร์ ไม่มีปัญหาอะไรรบกวนเพิ่มเติม พร้อมจัดทีมชุดที่ดีที่สุดลงบู๊ต่อไปตามปกติ 

นำโดยแกนหลักอย่าง เกอร์โน่ต์ เทราเนอร์, ไรน์โฮลด์ รานฟ์เทิ่ล, เจมส์ฮอลแลนด์, ปีเตอร์ มิโชรล, อันเดรียส์ กรูเบอร์, ฮูเซน บาลิช และ มาร์โก รากุซ   

โปรแกรม ยูโรปา ลีก ประจำวันที่ 22 ตุลาคม

23:55 ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น vs นีซ

23:55 ซีเอสเคเอ โซเฟีย vs ซีเอฟอาร์ คลูช

23:55 ดันดอล์ก vs โมลด์

23:55 ฮาโปเอล เบียร์ เชว่า vs สลาเวีย ปราก

23:55 เลช พอซนัน vs เบนฟิก้า

23:55 นาโปลี vs อาแซ่ด อัลค์มาร์

23:55 พีเอโอเค vs โอโมเนีย นิโคเซีย

23:55 พีเอสวี vs กรานาด้า

23:55 ราปิด เวียนนา vs อาร์เซน่อล

23:55 ริเยก้า vs เรอัล โซเซียดาด

23:55 สตองดาร์ ลีแอช vs เรนเจอร์ส

23:55 ยัง บอยส์ vs โรม่า

02:00 สปอร์ติ้ง บราก้า vs เออีเค เอเธนส์

02:00 เซลติก vs เอซี มิลาน

02:00 ดินาโม ซาเกร็บ vs เฟเยนูร์ด

02:00 ฮอฟเฟ่นไฮม์ vs เซอร์เวน่า ซเวซด้า

02:00 เลสเตอร์ ซิตี้ vs ซอร์ย่า

02:00 สโลวาน ลิเบอเรช vs เกนท์

02:00 ลูโดโกเร็ตส์ vs อันเวิร์ป

02:00 มัคคาบี้ เทลอาวีฟ vs คาราบัก

02:00 สปาร์ต้า ปราก vs ลีลล์

02:00 ท็อตแนม ฮ็อทสเปอร์ vs ท็อตแนม ฮ็อทสเปอร์

02:00 บียาร์เรอัล vs ซิวาสสปอร์

02:00 โวล์ฟสแบร์เกอร์ vsซีเอสเคเอ มอสโก